An Kai Hari Da Jirgin Sama Maras Matuƙi Kan Ofishin Jakadancin Amurka A Baghdad
[ad_1]
Wani hari da jirgin sama maras matuƙi ya afkawa ofishin jakadancin Amurka a Baghdad, lamarin da ya sake tayar da hankula a yankin Gabas ta Tsakiya yayin da rikici ke ƙara tsananta tsakanin Amurka, Israel da Iran.
Rahotanni sun ce fashe-fashe sun girgiza wasu birane a yankin a ranar Asabar, yayin da aka kai hari karo na biyu kan ofishin jakadancin Amurka tun daga ranar 28 ga Fabrairu. An kuma ga hayaƙi mai kauri yana tashi daga tashar jiragen ruwa ta Fujairah, ɗaya daga cikin manyan wuraren adanawa da fitar da man fetur a United Arab Emirates.
- Amurka Ta Yi Watsi Da Nadin Mojtaba Khamenei’ Sabon Shugaban Iran
- Amurka Ce Tushen Matsalar Da Ake Ciki Dangane Da Batun Nukiliyar Iran
Rikicin ya ƙara tsananta bayan hare-haren jiragen sama marasa matuƙa, da makamai masu linzami da hare-haren sama da aka ruwaito sun yi sanadin mutuwar sama da mutane 1,200 a Iran, a cewar ma’aikatar lafiyar ƙasar. Haka kuma an ce Iran ta kai hare-haren makamai masu linzami da jiragen sama marasa matuƙi kan aƙalla ƙasashe 10 maƙwabta, abin da ya dagula zirga-zirgar jiragen ruwa a mashigar Hormuz.
Shugaban Amurka, Donald Trump, ya tabbatar da cewa sojojin Amurka sun kai hari kan tsibirin Kharg Island, babban cibiyar fitar da man fetur ta Iran, inda aka kai hari kan wuraren soja amma ba a lalata cibiyoyin mai ba.
Rahotanni sun kuma ce tsohon jagoran Iran, Ali Khamenei, ya mutu a farkon hare-haren da Amurka da Isra’ila suka ƙaddamar, yayin da aka naɗa ɗansa Mojtaba Khamenei a matsayin sabon jagoran ƙasar.
A cewar babban Jakadan Majalisar Dinkin Duniya kan ƴan gudun hijira, rikicin ya tilasta wa kusan mutane miliyan 3.2 barin gidajensu a Iran. A halin yanzu, Pentagon ya ce sojojin Amurka da Isra’ila sun kai hare-hare fiye da 15,000 a wurare daban-daban a Iran cikin makonni biyu da suka gabata.
[ad_2]
Source link