An Fara Bincike Bayan Mutuwar Mutum Huɗu A Turmutsutsun Karɓar Tallafin Ramadan A Katsina

[ad_1]

Hukumar Ƴansanda ta Jihar Katsina ta fara bincike kan mutuwar mutum huɗu sakamakon turmutstsun da ya faru yayin rarraba sadaka na Ramadan a unguwar Kofar Guga a jihar.

Jami’in Hulɗa da Jama’a na hukumar, Aliyu Abubakar, ya bayyana a cikin wata sanarwa ranar Lahadi cewa lamarin ya auku ne a ranar 26 ga Fabrairu, 2026.

  • Gwamnatin Jihar Kaduna Ta Kammala Karɓar Filin Wasa Na Ahmadu Bello
  • Gwamnatin Kaduna Ta Raba Tiransfoma 600 Da Fitilun Sola 10,000 A Kananan Hukumomin Jihar

A cewarsa, ƴansanda sun samu kiran gaggawa da misalin ƙarfe 9 na dare, inda aka bayar da rahoton cewa taron jama’a mai yawa da aka gudanar a gidan wani mai ba da sadaka, Alhaji Dahiru Usman Sarki, a Kofar Guga, ne ya haifar da tururuwa.

“Da zarar an karɓi rahoton, tawagar ƴansanda ta tafi wurin cikin sauri. Masu ceto sun garzaya da waɗanda abin ya shafa zuwa asibiti mafi kusa domin samun kulawar lafiya. Abin takaici, mutane huɗu daga cikin waɗanda suka ji rauni sun rasu daga raunin da suka samu,” in ji sanarwar.

Abubakar ya lura cewa wasu da dama ma sun ji rauni kuma suna samun kulawa a cibiyar lafiya.

Kwamishinan Ƴansanda, Bello Shehu, ya miƙa ta’aziyya ga iyalan mamatan tare da yi wa waɗanda suka ji rauni fatan samun sauƙi cikin gaggawa. Haka nan ya umurci gudanar da cikakken bincike kan lamarin tare da ɗaukar matakan hana faruwar makamancin haka nan gaba.

“Kwamishinan Ƴansanda yana miƙa ta’aziyya ta musamman ga iyalan mamatan kuma yana yi wa waɗanda suka ji rauni fatan samun sauƙi cikin gaggawa, yayin da ya umurci gudanar da bincike mai zurfi da ɗaukar matakan da suka dace domin hana aukuwar makamancin lamurra nan gaba,” sanarwar ta ƙara da cewa.

Hukumar ta yi kira ga masu sadaka da ƙungiyoyi da ke shirin gudanar da irin wannan taron da su sanar da ƴansanda tun kafin lokaci domin a tsara isasshen tsaro.

“Hukumar na kira ga duk wanda ke son rarraba sadaka ga jama’a da ya sanar da hukumar domin samun isasshen tsaro da tabbatar da lafiyar rayuka da dukiyoyi, da kuma tsari mai kyau yayin irin waɗannan abubuwa, don hana aukuwar makamancin lamurra nan gaba. Za a sanar da ci gaban bincike yayin da ake ci gaba da gudanar da shi,” a cewar sanarwar.

Wannan rashin sa’a ya ƙara haifar da damuwa kan yadda ake sarrafa taron jama’a a abubuwan sadaka a faɗin ƙasar. A watan Disamba 2024, an ruwaito cewa mutane aƙalla 67 sun rasa rayukansu a tururuwan daban-daban a Oyo, Anambra da Ƙungiyar Birnin Tarayya (FCT) yayin rarraba abinci da wasannin yara, wanda ya ƙara jawo kiran a inganta tsare-tsaren tsaro da kula da taron jama’a a manyan abubuwan jama’a.

[ad_2]

Source link

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *