Saudiyya ta kori jakadun Iran saboda hare-hare

[ad_1]



Ƙasar Saudiyya ta umarci jakadu biyar na ƙasar Iran su fice daga ƙasarta cikin sa’o’i 24.

Wannan mataki ya zo ne yayin da rikici ke ƙaruwa tsakanin Iran, Amurka da Isra’ila.

Saudiyya ta ce an kai mata hare-hare sau da dama a baya-bayan nan, musamman a wuraren da fararen hula ke rayuwa da kuma cibiyoyin makamashi.

Ma’aikatar harkokin wajen Saudiyya ta ce daga cikin waɗanda aka kora akwai jakadan soja na Iran, mataimakin jakadan soja da wasu ma’aikatan ofishin jakadanci uku.

Gwamnatin Saudiyya ta ce ta ɗauki wannan mataki ne saboda hare-haren da ta ke zargin Iran na kai wa a cikin ƙasarta.

Jami’an Saudiyya sun kuma ce irin waɗannan hare-hare sun saɓa wa zumuncin ƙasashen Musulmi.

Sun yi gargaɗin cewa hakan na iya lalata dangantaka tsakanin Saudiyya da Iran.

Sun bayyana hare-haren a matsayin karya dokokin ƙasa da ƙasa da kuma rashin mutunta ikon ƙasa.

Saudiyya ta kuma ce hakan ya saɓa wa yarjejeniyoyi kamar Yarjejeniyar Beijing da kudirin Majalisar Ɗinkin Duniya.

A cewar ma’aikatar, Iran na yawan magana kan ƙa’idojin Musulunci, amma ayyukanta ba sa nuna hakan.

A farkon wannan wata, jirage marasa matuƙa guda biyu sun kai hari kan ofishin jakadancin Amurka a Riyadh.

Saudiyya ta ɗora alhakin harin kan Iran.

Jami’ai sun ce harin ya haddasa ƙaramar gobara da kuma lalacewar wasu gine-gine a yankin jakadanci na birnin.


[ad_2]

Source link

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *