Amurka ta umarci wasu jami’an diflomasiyyarta su fice daga Oman

[ad_1]



Amurka ta umarci wasu ma’aikatan diflomasiyyarta waɗanda ayyukansa ke da rangwamen muhimmanci da su gaggauta ficewa da ƙasar Oman, yayin da yaƙi ke ƙara tsananta a yankin Gabas ta Tsakiya.

Ma’aikatar Harkokin Wajen Amurka ta sanar da hakan a cikin wata sabuwar sanarwar gargaɗi ga ’yan ƙasarta, inda ta ce akwai barazanar tsaro sakamakon hare-haren jirage marasa matuƙa da makamai masu linzami da ake zargin na Iran ne.

Sanarwar ta kuma gargaɗi Amurkawa da su yi taka-tsantsan saboda yiwuwar ci gaba da hare-hare da kuma tangarɗar zirga-zirgar jiragen sama na kasuwanci a yankin.

Rahotannin kafafen yaɗa labarai na Oman sun ce a ranar Juma’a wasu jiragen marasa matuƙa sun kashe mutum biyu a arewacin ƙasar.

Harin na zuwa ne yayin da Iran ke ci gaba da kai hare-haren ramuwar gayya a wasu ƙasashen makwabta, lamarin da ya ƙara tayar da hankali game da tsaro a yankin.


[ad_2]

Source link

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *