Gwamnatin Kebbi Ta Yi Rabon Kayan Aikin Noman Rani

[ad_1]

Gwamna Nasir Idris na Jihar Kebbi ya raba kayan aikin gona, ciki har da injinan niƙa ƙasa da na’urar famfo mai amfani da hasken rana, ga manoma a matsayin wani ɓangare na ƙoƙarin fara aikin gona na kakar rani ta 2026.

An gudanar da rarraba kayan ne ƙarƙashin shirin raya aikin gona na Kauran Gwandu (KADAGE), inda kuma aka ƙaddamar da tallafin Ramadan ga mazauna jihar.

  • Sojoji Sun Kashe ‘Yan Ta’adda 5 A Kebbi
  • Sojoji Sun Kashe ‘Yan Ta’adda 2, Sun Ceto Mutane 62 Da Aka Yi Garkuwa Da Su A Kebbi Da Zamfara

Gwamnan ya bayyana cewa wannan shiri na nufin ƙarfafa manoma, haɓaka amfanin gona, da ƙarfafa tsaron abinci a jihar da ma duk Nijeriya baki ɗaya.

Ya lura cewa samar da shinkafa a jihar ya ƙaru daga tan miliyan 3.5 a shekarar da ta gabata, kuma ana sa ran zai kai fiye da tan miliyan 3.8 a wannan shekarar.

Haka kuma, ya ce gwamnatin ta riga ta raba taki mai darajar sama da Naira biliyan 3 kyauta ga manoma domin ƙara yawan amfanin gona.

Gwamna Idris ya kuma bayyana cewa an sayi nau’ukan hatsi daban-daban don rabawa ga sama da mazauna miliyan ɗaya a matsayin tallafin Ramadan.

Ministan Aikin Gona da Tsaron Abinci, Abubakar Kyari, wanda ya halarci taron, ya bayyana Kebbi a matsayin muhimmiyar cibiyar aikin gona inda noma ke kasancewa babbar hanyar samun rayuwa.

Ya ce jihar na bi daidai da shirin Gwamnatin Tarayya na “Renewed Hope Agenda” kan tsaron abinci, sannan ya yaba da rarraba kayan aikin gona na zamani.

Kwamishinan Aikin Gona na Jihar, Shehu Mu’azu, ya ce wannan mataki ya cika alƙawuran yaƙin neman zaɓe ga manoma, yayin da Shugaban RIFAN, Yusuf Gabi Argungu, ya yaba da gwamnati, yana mai alƙawarin ci gaba da goyon bayan manoma ga sauye-sauyen aikin gona.

[ad_2]

Source link

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *